Đau bụng, đầy hơi?

Mình có con trai 3 tuổi. Cách đây 3 ngày cháu bị đau chân nên phải dùng thuốc chymotrypri(masapon)  nên đau bụng, đầy hơi, gia đình đã dừng thuốc 2 ngày nhưng cháu vẫn đau bụng. Nhờ bác sĩ tư vấn giúp. Cám ơn bác sĩ

 

Câu trả lời

Câu trả lời 1Chào bạn!
Bạn cho biết thêm: Bé nhà bạn đang dùng thuốc để điều trị bệnh gì? Bé có bị rối loạn đi cầu không? Bé thấy đau bụng ở vị trí nào? Có bị đầy hơi, trướng bụng hay sôi bụng không bạn?

Đau bụng có thể do nhiều nguyên nhân liên quan đến các bệnh lý khác nhau, ví dụ: Nhiễm khuẩn tiêu hóa, Viêm dạ dày, Viêm đại tràng... Bạn thấy dùng thuốc nhưng tình trạng của bé không thuyên giảm mà bé lại đau bụng nhiều hơn. Bạn nên cho bé đi khám lại để bác sỹ điều chỉnh lại đơn thuốc cho bé.

Cần thêm thông tin tư vấn bạn vui lòng gọi lên tổng đài 1800.1506 (miễn cước cuộc gọi) trong giờ hành chính.

Chúc bạn và gia đình sức khỏe!

Bạn đang xem bài viết thuộc chuyên mục tư vấn hỏi đáp ở website Trangphuclinh. Nếu bạn có bất kỳ nghi vẫn gì về bệnh đại tràng, hội chứng ruột kích thích hay tiêu chảy, hãy gửi câu hỏi đến chúng tôi để nhận được câu trả lời của chuyên gia. Quay về trang đặt câu hỏi tại đây.

Câu hỏi khác